EU9 KTO Asia 
logo

Thông báo

Icon
Error

Tùy chọn
Xem bài viết cuối Go to first unread
Offline myaurisvietnam  
#1 Đã gửi : 04/06/2022 lúc 10:51:20(UTC)
myaurisvietnam

Danh hiệu: Active Member

Nhóm: Member
Gia nhập: 27-01-2022(UTC)
Viet Nam

Sức khỏe răng miệng tổng quát và xương hàm 

Đối với những khách vừa mất răng, đáp ứng đủ điều kiện về chất lượng cũng như số lượng xương hàm. Lúc này thời gian đặt trụ và phục hình răng sứ khoảng từ 4-6 tuần.

Còn đối với những trường hợp khách hàng phải thực hiện ghép xương hay phải điều trị dứt điểm những bệnh lý tổng quát (sâu răng, viêm nha chu, viêm cổ răng,…) trước khi đặt trụ implant. Tổng thời gian của một ca phẫu thuật Implant khoảng từ 3-9 tháng.

Đối với những khách hàng mắc bệnh lý về răng như: Viêm nha chu, viêm nướu, viêm lợi,… thì phải điều trị dứt điểm thì mới được cấy ghép

Ngoài ra, nếu bạn có thói quen hút thuốc, thì phải cai thuốc 1-2 tuần trước và sau khi trồng răng implant.

Mức độ tích hợp xương vào trụ implant

Một trong các yếu tố quan trong quyết định thời gian trồng răng implant bao lâu thì xong đó chính là thời gian tích hợp xương với trụ implant.

Cùng sử dụng một loại trụ, nhưng mỗi khách hàng sẽ có thời gian tích hợp xương nhanh chậm khác nhau. Sau khi trụ Implant đã được tích hợp thì bạn có thể tiến hành gắn mão sứ bên trên.

Cách chăm sóc răng miệng

Khi bạn không thực hiện nhưng hướng dẫn chăm sóc tại nhà mà Bác sĩ hướng dẫn, sẽ làm tăng nguy cơ biến chứng, trụ Implant bị đào thải rất cao. Lúc này, bạn phải chữa trị dứt điểm những điều trên và làm lại từ đầu. Do vậy thời gian làm implant sẽ kéo dài thêm ra.

Loại trụ implant bạn lựa chọn

Mỗi hãng implant sẽ có thời gian tích hợp xương hàm, dao động từ 2-3 tháng, có loại chỉ vài tuần.

Tuy vào tình trạng mất răng, chất lượng của xương hàm, kinh tế mà khách hàng sẽ lựa chọn loại trụ phù hợp

Tay nghề của người bác sĩ

Kinh nghiệm cũng như tay nghề của Bác sĩ chính là yếu tố quan trọng quyết định thành công của ca làm răng implant. Khi bạn thực hiện cùng với Bác sĩ chuyên sâu, sẽ tránh được các biến chứng khiến cho implant bị đào thải.

Từ đó, bạn chỉ cần thực hiện làm răng implant 1 lần, không tốn nhiều thời gian chỉnh sửa hay làm lại răng implant.

kỹ thuật trồng răng và cơ sở vật chất 

Khi bạn thực hiện trồng răng tại những nha khoa chuyên sâu trong lĩnh vực implant, trang thiết bị sẽ được đảm bảo tiêu chuẩn bỏi Sở Y tế.

Hơn hết, quá trình cấy ghép implant được thực hiện trong môi trường vô trùng hạn chế tình trạng lây nhiễm, nhiễm trùng.

My Auris Dental Clinic

11Bis Nguyen Gia Thieu, Ward 6, District 3, City. Ho Chi Minh

Hotline:  0906.038.017

Mon - Sun: 08:30 am - 06:00 pm

Quảng cáo
Offline James  
#2 Đã gửi : 06/06/2022 lúc 02:36:31(UTC)
James

Danh hiệu: Active Member

Nhóm: Member
Gia nhập: 06-06-2022(UTC)
Viet Nam

Cảm ơn bạn đã chia sẻ ! Đây là những gì tôi đang tìm kiếm 

Sửa bởi người viết 06/06/2022 lúc 02:37:21(UTC)  | Lý do: Chưa rõ

Ai đang xem chủ đề này?
Di chuyển  
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.