EU9 KTO Asia 
logo

Thông báo

Icon
Error

Tùy chọn
Xem bài viết cuối Go to first unread
Offline quynhphan  
#1 Đã gửi : 11/11/2020 lúc 04:51:58(UTC)
quynhphan

Danh hiệu: Junior Member

Nhóm: Member
Gia nhập: 27-04-2017(UTC)
Woman
Viet Nam

Đầu tư chứng khoán cho người mới bắt đầu thường gặp nhiều câu hỏi: “ Làm sao để kiếm nhiều tiền”, “Làm sao để mua đúng cổ phiếu và có lợi nhuận cao nhất”....Việc tham vọng của các nhà đầu tư cá nhân không hề sai nhưng quá chút hơi vội vàng. Trước khi bước vào lĩnh vực gì, trước tiên nhà đầu tư phải nắm được những vấn đề cơ bản của lĩnh vực đó để có thể chủ động đầu tư tiến tới những khoản lợi nhuận sau đó. 

Đầu tư chứng khoán cho người mới bắt đầu: Hãy khoan đặt lệnh, trang bị nền tảng vững chắc là cần thiết!

Đầu tư chứng khoán cho người mới bắt đầu, rất nhiều nhà đầu tư vội vàng chỉ nhắm tới phần lợi nhuận trước mắt và cứ nghĩ cứ đầu tư là có thể sinh lợi được ngay. Công nhận cách “lướt sóng” cổ phiếu là cách hấp dẫn nhà đầu tư nhất, thời gian đầu tư ngắn, nhanh chóng có tiền về túi nếu bạn gặp may mắn mã cổ phiếu đó đang “xanh”, không phải chờ lâu như gửi tiết kiệm ngân hàng. Nhưng có vô số người trắng tay bằng cách chơi lướt sóng. 

Đầu tư chứng khoán cho người mới bắt đầu cần trang bị cho mình kiến thức về tài chính:

• Tài chính cá nhân: Bạn phải bắt đầu từ những chính nguồn thu nhập của mình. Trước khi tham gia đầu tư, hãy học cách quản lý tài chính cá nhân hiệu quả, quản lý chi tiêu và dòng tiền của mình cho những kế hoạch đầu tư tài chính. Sử dụng nguồn vốn đầu tư và phân bổ nguồn tiền mình đang có để việc đầu tư chứng khoán không ảnh hưởng đến cuộc sống của bạn. 

• Tài chính doanh nghiệp: Khi mua chứng khoán, bạn có thể trở thành chủ nợ hay sở hữu một phần doanh nghiệp nào đó, nên những kết quả kinh doanh sản xuất của doanh nghiệp đó sẽ liên quan trực tiếp đến lợi nhuận của cổ phiếu/ trái phiếu mà bạn đang nắm giữ. Hãy lựa chọn những doanh nghiệp có sức khỏe tài chính khỏe mạnh, có khả năng chi trả nợ và cổ tức cho bạn trước khi quyết định giải ngân!

• Kiến thức về chứng khoán: Nắm rõ các thuật ngữ được gọi trong chứng khoán và đọc hiểu được Bảng giá chứng khoán để có thể chủ động xử lý giao dịch nhanh chóng. 

Hiện nay có nhiều công ty chứng khoán hỗ trợ rất nhiều về đầu tư chứng khoán cho người mới bắt đầu nhưng hãy cân nhắc trước những lời quảng cáo “nhan nhản” trên mạng!

Quảng cáo
Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Di chuyển  
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.